Fakitin daskararre yawanci ya ƙunshi manyan abubuwa masu zuwa, kowannensu yana da takamaiman ayyuka don tabbatar da cewa fakitin kankara yana kula da ƙarancin zafi sosai:
1. Abu na waje:
-Nylon: Nailan abu ne mai dorewa, mai hana ruwa, kuma abu mara nauyi wanda ya dace da daskararrun jakunkunan kankara waɗanda ke buƙatar motsi akai-akai ko amfani da waje.
-Polyester: Polyester wani abu ne na yau da kullun wanda aka saba amfani dashi don harsashi na waje na jakunkunan kankara, tare da ƙarfi mai kyau da juriya.
2. Insulation Layer:
-Polyurethane kumfa: Yana da matukar tasiri kayan rufewa, kuma ana amfani dashi sosai a cikin buhunan kankara da aka daskararre saboda kyawun iya ɗaukar zafi.
-Polystyrene (EPS) kumfa: wanda kuma aka sani da kumfa styrene, wannan abu mai nauyi kuma ana amfani dashi a cikin injin daskarewa da samfuran daskararre, musamman a cikin mafita na refrigeration na lokaci ɗaya.
3. Rufin ciki:
-Aluminum foil ko fim ɗin ƙarfe: Ana amfani da waɗannan kayan yau da kullun azaman rufi don taimakawa nuna ƙarfin zafi da haɓaka tasirin rufewa.
Matsayin Abinci PEVA: Wannan kayan filastik ne mara guba wanda aka saba amfani dashi don fakitin kankara na ciki, yana tabbatar da amintaccen hulɗa da abinci.
4. Filla:
-Gel: Filler ɗin da aka saba amfani dashi don daskararrun buhunan kankara shine gel, wanda yawanci ya ƙunshi ruwa, polymers (kamar polyacrylamide) da ƙaramin adadin abubuwan ƙari (kamar masu kiyayewa da daskarewa).Wadannan gel na iya ɗaukar zafi mai yawa kuma a hankali suna sakin tasirin sanyaya bayan daskarewa.
-Maganin ruwan gishiri: A cikin wasu fakitin kankara masu sauƙi, ana iya amfani da ruwan gishiri azaman mai sanyaya domin wurin daskarewa na ruwan gishiri ya yi ƙasa da na ruwa mai tsafta, yana samar da sakamako mai daɗaɗɗen sanyaya.
Lokacin zabar fakitin kankara, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa samfuran da aka zaɓa suna da aminci, abokantaka da muhalli, kuma suna iya biyan takamaiman bukatunku, kamar adana abinci ko dalilai na likita.A halin yanzu, la'akari da girman da siffar fakitin kankara don tabbatar da sun dace da akwati ko sararin ajiya.
Lokacin aikawa: Juni-20-2024